ภาษาไทย
การแข่งขันการอ่านเอาเรื่อง (อ่านในใจ) ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 แม่แจ่ม สพม. เขต 34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 89 ทอง ชนะเลิศ
2 ราชประชานุเคราะห์ 31 สพม. เขต 34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 จอมทอง สพม. เขต 34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 มัธยมกัลยาณิวัฒนา สพม. เขต 34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) - -
5 สหมิตรวิทยา สพม. เขต 34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) - -

เรียนร่วม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม
การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ราชประชานุเคราะห์ 31 สพม. เขต 34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 80 ทอง ชนะเลิศ

เรียนร่วม - ภาษาไทย
การแข่งขันการจัดทำหนังสือเล่มเล็ก ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ราชประชานุเคราะห์ 31 สพม. เขต 34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 80 ทอง ชนะเลิศ

เรียนร่วม - ศิลปะ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ราชประชานุเคราะห์ 31 สพม. เขต 34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 80 ทอง ชนะเลิศ

ศิลปะ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 สหมิตรวิทยา สพม. เขต 34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 80 ทอง ชนะเลิศ

ศิลปะ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ราชประชานุเคราะห์ 31 สพม. เขต 34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 80 ทอง ชนะเลิศ
2 จอมทอง สพม. เขต 34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) - -

ศิลปะ
การแข่งขันวงดนตรีลูกทุ่ง ประเภททีม ข ม.1-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 จอมทอง สพม. เขต 34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 96 ทอง ชนะเลิศ
2 ราชประชานุเคราะห์ 31 สพม. เขต 34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑

ศิลปะ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.4-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 จอมทอง สพม. เขต 34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 89 ทอง ชนะเลิศ
2 ราชประชานุเคราะห์ 31 สพม. เขต 34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 บ้านปางอุ๋ง สพม. เขต 34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒

ศิลปะ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.4-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 แม่แจ่ม สพม. เขต 34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 90 ทอง ชนะเลิศ
2 จอมทอง สพม. เขต 34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 บ้านปางอุ๋ง สพม. เขต 34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 70 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒

ศิลปะ
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.4-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ราชประชานุเคราะห์ 31 สพม. เขต 34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 90 ทอง ชนะเลิศ
2 จอมทอง สพม. เขต 34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 สหมิตรวิทยา สพม. เขต 34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) - -

การงานอาชีพและเทคโนโลยี
การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 แม่แจ่ม สพม. เขต 34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 80 ทอง ชนะเลิศ

การงานอาชีพและเทคโนโลยี
การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.4-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 แม่แจ่ม สพม. เขต 34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 95.65 ทอง ชนะเลิศ
2 สหมิตรวิทยา สพม. เขต 34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 จอมทอง สพม. เขต 34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒

การงานอาชีพและเทคโนโลยี
การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 แม่แจ่ม สพม. เขต 34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 93 ทอง ชนะเลิศ
2 ราชประชานุเคราะห์ 31 สพม. เขต 34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑

การงานอาชีพและเทคโนโลยี
การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.4-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 แม่แจ่ม สพม. เขต 34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 92 ทอง ชนะเลิศ
2 ราชประชานุเคราะห์ 31 สพม. เขต 34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑

การงานอาชีพและเทคโนโลยี
การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 จอมทอง สพม. เขต 34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 93.25 ทอง ชนะเลิศ
2 ราชประชานุเคราะห์ 31 สพม. เขต 34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 87.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑

การงานอาชีพและเทคโนโลยี
การแข่งขันประดิษฐ์บายศรีสู่ขวัญ ม.4-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ราชประชานุเคราะห์ 31 สพม. เขต 34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 89.25 ทอง ชนะเลิศ
2 พุทธนิมิตรวิทยา สพม. เขต 34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 76.25 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑

การงานอาชีพและเทคโนโลยี
การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ราชประชานุเคราะห์ 31 สพม. เขต 34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 81.75 ทอง ชนะเลิศ
2 จอมทอง สพม. เขต 34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 80.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑

การงานอาชีพและเทคโนโลยี
การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.4-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ราชประชานุเคราะห์ 31 สพม. เขต 34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 85.8 ทอง ชนะเลิศ
2 แม่แจ่ม สพม. เขต 34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 79.62 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 จอมทอง สพม. เขต 34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 77.62 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 พุทธนิมิตรวิทยา สพม. เขต 34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 69 ทองแดง 4

การงานอาชีพและเทคโนโลยี
การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ราชประชานุเคราะห์ 31 สพม. เขต 34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 85 ทอง ชนะเลิศ
2 จอมทอง สพม. เขต 34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 วัดกู่สันหนองวิทยา สพม. เขต 34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 พุทธนิมิตรวิทยา สพม. เขต 34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 78 เงิน 4
5 แม่แจ่ม สพม. เขต 34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) - -

การงานอาชีพและเทคโนโลยี
การแข่งขันการจัดสวนแก้ว ม.4-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ราชประชานุเคราะห์ 31 สพม. เขต 34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 94.5 ทอง ชนะเลิศ
2 บ้านแม่แฮเหนือ สพม. เขต 34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 พุทธนิมิตรวิทยา สพม. เขต 34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) - -
4 มัธยมกัลยาณิวัฒนา สพม. เขต 34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) - -

การงานอาชีพและเทคโนโลยี
การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 จอมทอง สพม. เขต 34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 95.3 ทอง ชนะเลิศ
2 ราชประชานุเคราะห์ 31 สพม. เขต 34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 93.1 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑

การงานอาชีพและเทคโนโลยี
การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.4-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 แม่แจ่ม สพม. เขต 34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 95.75 ทอง ชนะเลิศ
2 ราชประชานุเคราะห์ 31 สพม. เขต 34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 94.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 จอมทอง สพม. เขต 34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 93.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 บ้านแม่แฮเหนือ สพม. เขต 34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 89 ทอง 4

การงานอาชีพและเทคโนโลยี
การแข่งขันการทำกระทงทอง ม.4-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ราชประชานุเคราะห์ 31 สพม. เขต 34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 88.6 ทอง ชนะเลิศ
2 แม่แจ่ม สพม. เขต 34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 83.9 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑

การงานอาชีพและเทคโนโลยี
การแข่งขันการทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทข้าว) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ราชประชานุเคราะห์ 31 สพม. เขต 34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 90.75 ทอง ชนะเลิศ
2 แม่แจ่ม สพม. เขต 34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑

การงานอาชีพและเทคโนโลยี
การแข่งขันการทำแกงมัสมั่น ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ราชประชานุเคราะห์ 31 สพม. เขต 34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 83.1 ทอง ชนะเลิศ

การงานอาชีพและเทคโนโลยี
การแข่งขันการทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทข้าว) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.4-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ราชประชานุเคราะห์ 31 สพม. เขต 34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 87.5 ทอง ชนะเลิศ
2 บ้านแม่แฮเหนือ สพม. เขต 34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑

การงานอาชีพและเทคโนโลยี
การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 แม่แจ่ม สพม. เขต 34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 86.33 ทอง ชนะเลิศ
2 เซนต์โยเซฟแม่แจ่ม สพม. เขต 34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 84.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ราชประชานุเคราะห์ 31 สพม. เขต 34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 81.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 จอมทอง สพม. เขต 34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 80.33 ทอง 4

การงานอาชีพและเทคโนโลยี
การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท CMS ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 จอมทอง สพม. เขต 34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 85.33 ทอง ชนะเลิศ
2 แม่แจ่ม สพม. เขต 34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 80.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑

การงานอาชีพและเทคโนโลยี
การแข่งขันการสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 แม่แจ่ม สพม. เขต 34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 80 ทอง ชนะเลิศ
2 ณัทชวิทย์ สพม. เขต 34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 สหมิตรวิทยา สพม. เขต 34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 74 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ราชประชานุเคราะห์ 31 สพม. เขต 34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 72 เงิน 4
5 จอมทอง สพม. เขต 34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 70 เงิน 5

การงานอาชีพและเทคโนโลยี
การแข่งขันการตัดต่อภาพยนตร์ ม.4-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 จอมทอง สพม. เขต 34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 85 ทอง ชนะเลิศ
2 แม่แจ่ม สพม. เขต 34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 บ้านปางอุ๋ง สพม. เขต 34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 สหมิตรวิทยา สพม. เขต 34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 73 เงิน 4
5 ราชประชานุเคราะห์ 31 สพม. เขต 34 (เชียงใหม่,แม่ฮ่องสอน) 65 ทองแดง 5