ผลการแข่งขัน คณิตศาสตร์
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 63 ประจำปีการศึกษา 2556 ระดับภาคเหนือ สังกัดเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา
ณ จังหวัดเพชรบูรณ์
ระหว่าง วันที่ 18-20 เดือน ธันวาคม พ.ศ. 2556

DOC.6
ที่ โรงเรียน สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ หมายเหตุ
1 โรงเรียนชุมชนวัดย่านขาด สพป. พิษณุโลก เขต 3 94 ทอง ชนะเลิศ  
2 โรงเรียนมงฟอร์ตวิทยาลัยแผนกประถม สพป. เชียงใหม่ เขต 1 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑  
3 โรงเรียนอนุบาลสว่างอารมณ์ สพป. อุทัยธานี เขต 1 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒  
4 โรงเรียนบ้านหนองสะเอ้ง สพป. นครสวรรค์ เขต 3 80 ทอง 4  
5 โรงเรียนเมตตาชนูปถัมภ์ สพป. เพชรบูรณ์ เขต 2 80 ทอง 4  
6 โรงเรียนบ้านบางพล้อยางหลวง สพป. พิจิตร เขต 2 78 เงิน 6  
7 โรงเรียนบ้านโคกสำราญ สพป. เพชรบูรณ์ เขต 3 76 เงิน 7  
8 โรงเรียนโพฒิสารศึกษา สพป. นครสวรรค์ เขต 1 76 เงิน 7  
9 โรงเรียนคุณากรวิทยา สพป. พะเยา เขต 2 70 เงิน 9  
10 โรงเรียนอนุบาลเมืองลี สพป. น่าน เขต 1 70 เงิน 9  
11 โรงเรียนชุมชนบ้านสบเปา สพป. เชียงราย เขต 4 68 ทองแดง 11  
12 โรงเรียนบ้านปง สพป. เชียงใหม่ เขต 4 68 ทองแดง 11  
13 โรงเรียนบ้านตลุกข่อยน้ำ สพป. นครสวรรค์ เขต 2 64 ทองแดง 13  
14 โรงเรียนบ้านแม่ย่อย สพป. เชียงใหม่ เขต 2 64 ทองแดง 13  
15 โรงเรียนอนุบาลพิษณุโลก สพป. พิษณุโลก เขต 1 64 ทองแดง 13  
16 โรงเรียนบ้านบางลาด สพป. กำแพงเพชร เขต 1 62 ทองแดง 16  
17 โรงเรียนบ้านสบกอน สพป. น่าน เขต 2 62 ทองแดง 16  
18 โรงเรียนอนุบาลพะเยา สพป. พะเยา เขต 1 62 ทองแดง 16  
19 โรงเรียนศรีลังกาวิทยา สพป. ลำปาง เขต 2 60 ทองแดง 19  
20 โรงเรียนบ้านต้นผึ้ง สพป. ลำพูน เขต 2 58 เข้าร่วม 20  
21 โรงเรียนบ้านทุ่งสามแท่ง สพป. อุทัยธานี เขต 2 58 เข้าร่วม 20  
22 โรงเรียนบ้านวังพรม สพป. พิษณุโลก เขต 2 58 เข้าร่วม 20  
23 โรงเรียนชุมชนบ้านสันจำปา สพป. เชียงราย เขต 2 56 เข้าร่วม 23  
24 โรงเรียนบ้านวังสมบูรณ์ สพป. สุโขทัย เขต 2 56 เข้าร่วม 23  
25 โรงเรียนอนุบาลลำปาง(เขลางค์รัตน์อนุสรณ์) สพป. ลำปาง เขต 1 56 เข้าร่วม 23  
26 โรงเรียนบ้านห้วยนกแล สพป. ตาก เขต 2 54 เข้าร่วม 26  
27 โรงเรียนบ้านโป่งตาเบ้า สพป. เพชรบูรณ์ เขต 1 52 เข้าร่วม 27  
28 โรงเรียนศรีวรลักษณ์ สพป. กำแพงเพชร เขต 2 50 เข้าร่วม 28  
29 โรงเรียนบ้านปางปอย สพป. เชียงใหม่ เขต 3 48 เข้าร่วม 29  
30 โรงเรียนบ้านในเมือง สพป. อุตรดิตถ์ เขต 1 48 เข้าร่วม 29  
31 โรงเรียนอนุบาลเชียงราย สพป. เชียงราย เขต 1 48 เข้าร่วม 29  
32 โรงเรียนอนุบาลแม่สาย (สายศิลปศาสตร์) สพป. เชียงราย เขต 3 48 เข้าร่วม 29  
33 โรงเรียนขุนยวม สพป. แม่ฮ่องสอน เขต 1 46 เข้าร่วม 33  
34 โรงเรียนวัดจันทร์(ลอมราษฎร์บำรุง) สพป. สุโขทัย เขต 1 44 เข้าร่วม 34  
35 โรงเรียนอนุบาลวังเหนือ สพป. ลำปาง เขต 3 44 เข้าร่วม 34  
36 โรงเรียนเขื่อนภูมิพล สพป. ตาก เขต 1 44 เข้าร่วม 34  
37 โรงเรียนบ้านน้ำหมัน สพป. อุตรดิตถ์ เขต 2 42 เข้าร่วม 37  
38 โรงเรียนมารดาอุปถัมภ์ สพป. แพร่ เขต 1 42 เข้าร่วม 37  
39 โรงเรียนดรุณพัฒนา สพป. ลำพูน เขต 1 40 เข้าร่วม 39  
40 โรงเรียนชุมชนบ้านอมก๋อย สพป. เชียงใหม่ เขต 5 38 เข้าร่วม 40  
41 โรงเรียนศรีจอมทอง สพป. เชียงใหม่ เขต 6 36 เข้าร่วม 41  
42 โรงเรียนบ้านน้ำแรม สพป. แพร่ เขต 2 26 เข้าร่วม 42  
43 โรงเรียนทองสวัสดิ์วิทยาคาร สพป. แม่ฮ่องสอน เขต 2 18 เข้าร่วม 43  
44 โรงเรียนบ้านหนองขาว สพป. พิจิตร เขต 1 12 เข้าร่วม 44  

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน