ผลการแข่งขัน วิทยาศาสตร์
การแข่งขันเครื่องร่อนกระดาษพับ ป.1-ป.3

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 63 ประจำปีการศึกษา 2556 ระดับภาคเหนือ สังกัดเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา
ณ จังหวัดเพชรบูรณ์
ระหว่าง วันที่ 18-20 เดือน ธันวาคม พ.ศ. 2556

DOC.6
ที่ โรงเรียน สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ หมายเหตุ
1 โรงเรียนบ้านน้ำรีพัฒนา สพป. น่าน เขต 2 99.74 ทอง ชนะเลิศ  
2 โรงเรียนบ้านตองกาย สพป. เชียงใหม่ เขต 4 82.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑  
3 โรงเรียนวัดสันทราย สพป. ลำพูน เขต 1 80.73 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒  
4 โรงเรียนบ้านไดปลาดุกราษฎร์ศรัทธาทรงธรรม สพป. พิจิตร เขต 2 79.26 เงิน 4  
5 โรงเรียนชุมชนเมืองปากฝาง สพป. อุตรดิตถ์ เขต 1 76.95 เงิน 5  
6 โรงเรียนบ้านท่าชะอม สพป. อุทัยธานี เขต 2 73.68 เงิน 6  
7 โรงเรียนบ้านห้วยนกแล สพป. ตาก เขต 2 73.29 เงิน 7  
8 โรงเรียนบ้านห้วยทราย สพป. เชียงใหม่ เขต 1 72.11 เงิน 8  
9 โรงเรียนบ้านสันกลาง สพป. เชียงใหม่ เขต 2 67.48 ทองแดง 9  
10 โรงเรียนบ้านบึงตะโกน(ธนาคารกรุงเทพ 1) สพป. พิจิตร เขต 1 66.61 ทองแดง 10  
11 โรงเรียนบ้านหลวง สพป. เชียงใหม่ เขต 5 64.6 ทองแดง 11  
12 โรงเรียนบ้านบุ่งคล้า สพป. เพชรบูรณ์ เขต 2 62.76 ทองแดง 12  
13 โรงเรียนบ้านจอง สพป. เชียงใหม่ เขต 3 61.92 ทองแดง 13  
14 โรงเรียนบ้านห้วยแห้ง สพป. แม่ฮ่องสอน เขต 2 60.83 ทองแดง 14  
15 โรงเรียนไทยรัฐ 99(บ้านแม่สุยะ) สพป. แม่ฮ่องสอน เขต 1 60.56 ทองแดง 15  
16 โรงเรียนบ้านสา สพป. พะเยา เขต 2 59.59 เข้าร่วม 16  
17 โรงเรียนดอยลานพิทยา สพป. เชียงราย เขต 1 57.59 เข้าร่วม 17  
18 โรงเรียนบ้านหนองใหญ่ สพป. เพชรบูรณ์ เขต 1 57.29 เข้าร่วม 18  
19 โรงเรียนบ้านไม้ตะเคียน สพป. ลำพูน เขต 2 56.94 เข้าร่วม 19  
20 โรงเรียนบ้านวังชะโอน สพป. กำแพงเพชร เขต 2 56.78 เข้าร่วม 20  
21 โรงเรียนบ้านไร่(สำนักงานสลากกินแบ่งสงเคราะห์155) สพป. สุโขทัย เขต 2 55.75 เข้าร่วม 21  
22 โรงเรียนชุมชนบ้านเขาใบไม้ สพป. นครสวรรค์ เขต 3 55.34 เข้าร่วม 22  
23 โรงเรียนบ้านเหล่า สพป. พะเยา เขต 1 55.03 เข้าร่วม 23  
24 โรงเรียนบ้านไตรตรึงษ์ สพป. กำแพงเพชร เขต 1 53.89 เข้าร่วม 24  
25 โรงเรียนบ้านหินลาด สพป. พิษณุโลก เขต 1 53.39 เข้าร่วม 25  
26 โรงเรียนบ้านใหม่ สพป. ตาก เขต 1 50.96 เข้าร่วม 26  
27 โรงเรียนป่ากั้งวิทยา สพป. อุตรดิตถ์ เขต 2 48.36 เข้าร่วม 27  
28 โรงเรียนนิคมสร้างตนเองกิ่วลม สพป. ลำปาง เขต 1 45.78 เข้าร่วม 28  
29 โรงเรียนวัดเสนาสน์ สพป. พิษณุโลก เขต 3 45.37 เข้าร่วม 29  
30 โรงเรียนบ้านศาลเจ้าไก่ต่อ สพป. นครสวรรค์ เขต 2 45.29 เข้าร่วม 30  
31 โรงเรียนเชิงคีรี(สุวิชานวรวุฒิ) สพป. สุโขทัย เขต 1 42.66 เข้าร่วม 31  
32 โรงเรียนบ้านคลองยาง สพป. เพชรบูรณ์ เขต 3 41.33 เข้าร่วม 32  
33 โรงเรียนวัดปลวกง่าม สพป. พิษณุโลก เขต 2 41.23 เข้าร่วม 33  
34 โรงเรียนบ้านปงของ สพป. เชียงราย เขต 3 40.78 เข้าร่วม 34  
35 โรงเรียนบ้านเนินวิทยา สพป. เชียงใหม่ เขต 6 40.07 เข้าร่วม 35  
36 โรงเรียนบ้านแม่สุขใน สพป. ลำปาง เขต 3 38.8 เข้าร่วม 36  
37 โรงเรียนบ้านใหม่ท่าต้นเกี๋ยง สพป. เชียงราย เขต 2 38.77 เข้าร่วม 37  
38 โรงเรียนบ้านแม่พริกบน สพป. ลำปาง เขต 2 37.31 เข้าร่วม 38  
39 โรงเรียนวัดท่าโพ สพป. อุทัยธานี เขต 1 36.55 เข้าร่วม 39  
40 โรงเรียนบ้านเหล่า(พิชัยศิริรราษฎร์รังสรรค์) สพป. แพร่ เขต 2 35.19 เข้าร่วม 40  
41 โรงเรียนบ้านคุ้ม สพป. แพร่ เขต 1 33.69 เข้าร่วม 41  
42 โรงเรียนวัดดงเมือง สพป. นครสวรรค์ เขต 1 33.43 เข้าร่วม 42  
43 โรงเรียนบ้านปางค่า สพป. เชียงราย เขต 4 33.15 เข้าร่วม 43  
44 โรงเรียนบ้านธงหลวง สพป. น่าน เขต 1 26.16 เข้าร่วม 44  

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน