ผลการแข่งขัน สุขศึกษา และพลศึกษา
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 63 ประจำปีการศึกษา 2556 ระดับภาคเหนือ สังกัดเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา
ณ จังหวัดเพชรบูรณ์
ระหว่าง วันที่ 18-20 เดือน ธันวาคม พ.ศ. 2556

DOC.6
ที่ โรงเรียน สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ หมายเหตุ
1 โรงเรียนบ้านโคกใหญ่ สพป. พิษณุโลก เขต 3 66 ทองแดง ชนะเลิศ  
2 โรงเรียนบ้านป่ายางตะวันตก สพป. ตาก เขต 1 60 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑  
3 โรงเรียนวัดวังไคร้ สพป. พิจิตร เขต 2 58 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒  
4 โรงเรียนแม่หลู้ สพป. แพร่ เขต 2 57 เข้าร่วม 4  
5 โรงเรียนบ้านวังดิน สพป. อุตรดิตถ์ เขต 1 56 เข้าร่วม 5  
6 โรงเรียนบ้านเจดีย์โคะ สพป. ตาก เขต 2 56 เข้าร่วม 5  
7 โรงเรียนบ้านโคกเจริญ สพป. เพชรบูรณ์ เขต 3 55 เข้าร่วม 7  
8 โรงเรียนบ้านตุงลอย สพป. เชียงใหม่ เขต 5 54 เข้าร่วม 8  
9 โรงเรียนอนุบาลแม่เมาะ(ชุมชน 1) สพป. ลำปาง เขต 1 54 เข้าร่วม 8  
10 โรงเรียนบ้านน้ำเรื่อง สพป. สุโขทัย เขต 1 53 เข้าร่วม 10  
11 โรงเรียนบ้านสว้า สพป. น่าน เขต 2 52 เข้าร่วม 11  
12 โรงเรียนบ้านศรีดอนมูล สพป. เชียงราย เขต 3 51 เข้าร่วม 12  
13 โรงเรียนบ้านน้ำงาว สพป. น่าน เขต 1 50 เข้าร่วม 13  
14 โรงเรียนบ้านเนิน สพป. นครสวรรค์ เขต 1 50 เข้าร่วม 13  
15 โรงเรียนชลประทานผาแตก สพป. เชียงใหม่ เขต 1 49 เข้าร่วม 15  
16 โรงเรียนบ้านหนองบัว สพป. สุโขทัย เขต 2 49 เข้าร่วม 15  
17 โรงเรียนทองสวัสดิ์วิทยาคาร สพป. แม่ฮ่องสอน เขต 2 48 เข้าร่วม 17  
18 โรงเรียนวัดท่าข้าม สพป. เชียงใหม่ เขต 2 48 เข้าร่วม 17  
19 โรงเรียนวัดสระประทุม(มิตรภาพที่ 54) สพป. พิจิตร เขต 1 48 เข้าร่วม 17  
20 โรงเรียนวัดทุ่งหลวง สพป. อุทัยธานี เขต 2 47 เข้าร่วม 20  
21 โรงเรียนอนุบาลวังโป่ง สพป. เพชรบูรณ์ เขต 1 47 เข้าร่วม 20  
22 โรงเรียนชุมชนบ้านเมืองงาย สพป. เชียงใหม่ เขต 3 46 เข้าร่วม 22  
23 โรงเรียนบ้านหนองปลาสะวาย สพป. ลำพูน เขต 2 46 เข้าร่วม 22  
24 โรงเรียนห้วยแก้ววิทยา สพป. ลำปาง เขต 2 46 เข้าร่วม 22  
25 โรงเรียนบ้านป่าซาง สพป. เชียงราย เขต 1 45 เข้าร่วม 25  
26 โรงเรียนบ้านเกี๋ยง(คุรุราษฎร์วิทยา) สพป. เชียงราย เขต 4 45 เข้าร่วม 25  
27 โรงเรียนบ้านโคกมน สพป. เพชรบูรณ์ เขต 2 45 เข้าร่วม 25  
28 โรงเรียนบ้านต๋อม สพป. พะเยา เขต 1 44 เข้าร่วม 28  
29 โรงเรียนวัดบ้านไร่ สพป. นครสวรรค์ เขต 2 44 เข้าร่วม 28  
30 โรงเรียนบ้านธาตุขิงแกง สพป. พะเยา เขต 2 43 เข้าร่วม 30  
31 โรงเรียนบ้านหินประกาย สพป. พิษณุโลก เขต 2 43 เข้าร่วม 30  
32 โรงเรียนอินทนนท์วิทยา สพป. เชียงใหม่ เขต 6 43 เข้าร่วม 30  
33 โรงเรียนชุมชนวัดศรีคำชมภู สพป. เชียงใหม่ เขต 4 42 เข้าร่วม 33  
34 โรงเรียนบ้านห้วยมุ่น สพป. อุตรดิตถ์ เขต 2 42 เข้าร่วม 33  
35 โรงเรียนบ้านเกาะรากเสียด สพป. กำแพงเพชร เขต 1 42 เข้าร่วม 33  
36 โรงเรียนวัดพนมเศษ สพป. นครสวรรค์ เขต 3 42 เข้าร่วม 33  
37 โรงเรียนอนุบาลปาย สพป. แม่ฮ่องสอน เขต 1 42 เข้าร่วม 33  
38 โรงเรียนชุมชนบ้านทุ่งสงบ สพป. อุทัยธานี เขต 1 40 เข้าร่วม 38  
39 โรงเรียนบ้านวังฟ่อน สพป. แพร่ เขต 1 40 เข้าร่วม 38  
40 โรงเรียนบ้านโป่งเทวี สพป. เชียงราย เขต 2 39 เข้าร่วม 40  
41 โรงเรียนชุมชนบ้านสลกบาตร สพป. กำแพงเพชร เขต 2 38 เข้าร่วม 41  
42 โรงเรียนผาช่อวิทยา สพป. ลำปาง เขต 3 33 เข้าร่วม 42  
43 โรงเรียนวัดน้ำพุ สพป. ลำพูน เขต 1 33 เข้าร่วม 42  
44 โรงเรียนวัดปรือกระเทียม สพป. พิษณุโลก เขต 1 30 เข้าร่วม 44  

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน