ผลการแข่งขัน ภาษาไทย
การแข่งขันการเขียนเรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 63 ประจำปีการศึกษา 2556 ระดับภาคเหนือ สังกัดเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา
ณ จังหวัดเพชรบูรณ์
ระหว่าง วันที่ 18-20 เดือน ธันวาคม พ.ศ. 2556

DOC.6
ที่ โรงเรียน สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ หมายเหตุ
1 โรงเรียนอนุบาลหล่มเก่า สพป. เพชรบูรณ์ เขต 2 93 ทอง ชนะเลิศ  
2 โรงเรียนบ้านคลองละวาน สพป. อุตรดิตถ์ เขต 1 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑  
3 โรงเรียนบ้านหนองรังสิต สพป. สุโขทัย เขต 2 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒  
4 โรงเรียนอนุบาลวัดหนองขุนชาติ สพป. อุทัยธานี เขต 2 88 ทอง 4  
5 โรงเรียนวัดบ่อโจง สพป. ลำพูน เขต 1 87 ทอง 5  
6 โรงเรียนอนุบาลตาก สพป. ตาก เขต 1 86 ทอง 6  
7 โรงเรียนบ้านเหล่ายาว สพป. ลำพูน เขต 2 79 เงิน 7  
8 โรงเรียนบ้านเพชรมงคล สพป. กำแพงเพชร เขต 2 78 เงิน 8  
9 โรงเรียนวัดหลวงวิทยา สพป. ลำปาง เขต 1 77 เงิน 9  
10 โรงเรียนวัดเสนาสน์ สพป. พิษณุโลก เขต 3 76 เงิน 10  
11 โรงเรียนนรบุตรศึกษา สพป. พิจิตร เขต 2 75 เงิน 11  
12 โรงเรียนวัดท่ากาน สพป. เชียงใหม่ เขต 4 74 เงิน 12  
13 โรงเรียนบ้านป่าตาล สพป. ลำปาง เขต 2 73 เงิน 13  
14 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 59 สพป. นครสวรรค์ เขต 2 72 เงิน 14  
15 โรงเรียนบ้านเวียงหวาย สพป. เชียงใหม่ เขต 3 71 เงิน 15  
16 โรงเรียนวัดหนองกก สพป. สุโขทัย เขต 1 71 เงิน 15  
17 โรงเรียนบ้านน้ำริน สพป. แพร่ เขต 2 70 เงิน 17  
18 โรงเรียนบ้านห้วยลึก สพป. อุตรดิตถ์ เขต 2 70 เงิน 17  
19 โรงเรียนบ้านป่าบงแม่จัน สพป. เชียงราย เขต 3 69 ทองแดง 19  
20 โรงเรียนบ้านแม่สา สพป. เชียงใหม่ เขต 2 68 ทองแดง 20  
21 โรงเรียนบ้านเวียงเดิม สพป. เชียงราย เขต 1 67 ทองแดง 21  
22 โรงเรียนบ้านตีนเป็ด สพป. เชียงราย เขต 4 66 ทองแดง 22  
23 โรงเรียนชุมชนบ้านท่าสองยาง สพป. ตาก เขต 2 65 ทองแดง 23  
24 โรงเรียนชุมชนไตรคามราษฎร์บำรุง สพป. น่าน เขต 2 65 ทองแดง 23  
25 โรงเรียนบ้านปงคอบ สพป. ลำปาง เขต 3 64 ทองแดง 25  
26 โรงเรียนสิ่นหมิ่น สพป. พิษณุโลก เขต 1 64 ทองแดง 25  
27 โรงเรียนบ้านป่าเหมือด สพป. เชียงใหม่ เขต 1 63 ทองแดง 27  
28 โรงเรียนบ้านเนินคนธา สพป. เพชรบูรณ์ เขต 3 63 ทองแดง 27  
29 โรงเรียนอนุบาลเมืองอุทัยธานี สพป. อุทัยธานี เขต 1 63 ทองแดง 27  
30 โรงเรียนบ้านทุ่งป่าข่า สพป. พะเยา เขต 1 62 ทองแดง 30  
31 โรงเรียนบ้านวังกระโดนใหญ่ สพป. นครสวรรค์ เขต 3 62 ทองแดง 30  
32 โรงเรียนบ้านเข็ก สพป. พิษณุโลก เขต 2 61 ทองแดง 32  
33 โรงเรียนอนุบาลจุน (บ้านบัวสถาน) สพป. พะเยา เขต 2 60 ทองแดง 33  
34 โรงเรียนบ้านทุ่งสำราญ สพป. พิจิตร เขต 1 59 เข้าร่วม 34  
35 โรงเรียนบ้านหนองขาม สพป. กำแพงเพชร เขต 1 59 เข้าร่วม 34  
36 โรงเรียนบ้านวังยาว สพป. น่าน เขต 1 58 เข้าร่วม 36  
37 โรงเรียนบ้านแม่ปิง สพป. แม่ฮ่องสอน เขต 1 58 เข้าร่วม 36  
38 โรงเรียนชุมชนวัดบ้านแก่ง สพป. นครสวรรค์ เขต 1 57 เข้าร่วม 38  
39 โรงเรียนนุชนาถอนุสรณ์ สพป. เชียงราย เขต 2 57 เข้าร่วม 38  
40 โรงเรียนบ้านนาคอเรือ สพป. เชียงใหม่ เขต 5 57 เข้าร่วม 38  
41 โรงเรียนเทพพิทักษ์วิทยา สพป. แพร่ เขต 1 57 เข้าร่วม 38  
42 โรงเรียนบ้านช่างหม้อ สพป. แม่ฮ่องสอน เขต 2 56 เข้าร่วม 42  
43 โรงเรียนบ้านโรงวัว สพป. เชียงใหม่ เขต 6 56 เข้าร่วม 42  
44 โรงเรียนอนุบาลเพชรบูรณ์ สพป. เพชรบูรณ์ เขต 1 56 เข้าร่วม 42  

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 ได้รับรางวัลระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   ได้รับรางวัลระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   ได้รับรางวัลระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน