หน้าหลัก | ผลการแข่งขัน | ผลการลงทะเบียน

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 63 ประจำปีการศึกษา 2556 ระดับเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาลำปาง เขต1
ณ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาลำปาง เขต1
ระหว่าง วันที่ 19-20 เดือน สิงหาคม 2556

[ ทั้งหมด   19 ส.ค. 2556   20 ส.ค. 2556   ]

สรุปรายการแข่งขันวันที่ 19 ส.ค. 2556

หมวดหมู่ : ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 030 การแข่งขันการอ่านออกเสียงและจับใจความสำคัญ ป.1-ป.3 โรงเรียนบ้านปงสนุก อาคารเฉลิมพระเกียรติ ห้อง 8302 (ป6/1) 19 ส.ค. 2556 09.00-12.00
2 031 การแข่งขันการอ่านออกเสียงและจับใจความสำคัญ ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านปงสนุก อาคารเฉลิมพระเกียรติ ห้อง 8302 (ป.6/2) 19 ส.ค. 2556 09.00-12.00
3 032 การแข่งขันการอ่านเอาเรื่อง (อ่านในใจ) ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลลำปาง(เขลางค์รัตน์อนุสรณ์) อาคารเฉลิมพระเกียรติ ห้อง ป.4/math2 19 ส.ค. 2556 09.00-12.00
4 007 การแข่งขันการเขียนเรียงความและคัดลายมือ ป.1-ป.3 โรงเรียนบ้านปงสนุก อาคารเฉลิมพระเกียรติ ห้อง 8304(ป.6/3) 19 ส.ค. 2556 09.00-12.00
5 008 การแข่งขันการเขียนเรียงความและคัดลายมือ ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านปงสนุก อาคารเฉลิมพระเกียรติ ห้อง 8505 19 ส.ค. 2556 09.00-12.00
6 009 การแข่งขันการเขียนเรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลลำปาง(เขลางค์รัตน์อนุสรณ์) อาคารเฉลิมพระเกียรติ ห้อง ป.4/math 1 19 ส.ค. 2556 09.00-12.00
7 036 การแข่งขันการท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 โรงเรียนบ้านปงสนุก อาคารเฉลิมพระเกียรติ ห้อง 8202 (E.P.4) 19 ส.ค. 2556 09.00-10.30
8 037 การแข่งขันการท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านปงสนุก อาคารเฉลิมพระเกียรติ ห้อง 8202 (E.P.4) 19 ส.ค. 2556 10.30-12.00
9 038 การแข่งขันการท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลลำปาง(เขลางค์รัตน์อนุสรณ์) อาคารเฉลิมพระเกียรติ ห้อง ป.4/Sci1 19 ส.ค. 2556 09.00-12.00
10 041 การแข่งขันการกล่าวสุนทรพจน์ ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลลำปาง(เขลางค์รัตน์อนุสรณ์) อาคารเฉลิมพระเกียรติ ห้อง ป.4/Sci2 19 ส.ค. 2556 09.00-12.00
11 046 การแข่งขันการแต่งบทร้อยกรอง กลอนสี่ ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านปงสนุก อาคารเฉลิมพระเกียรติ ห้อง 8306 19 ส.ค. 2556 09.00-12.00
12 047 การแข่งขันการแต่งบทร้อยกรอง กาพย์ยานี ๑๑ ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลลำปาง(เขลางค์รัตน์อนุสรณ์) อาคารเฉลิมพระเกียรติ ห้อง ป.4/1 19 ส.ค. 2556 09.00-12.00

หมวดหมู่ : คณิตศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 125 การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภท 1 ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลลำปาง(เขลางค์รัตน์อนุสรณ์) อาคารสิงห์ศรี ห้อง ป.6/1/2/3 19 ส.ค. 2556 09.00-12.00
2 710 การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภท 2 ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลลำปาง(เขลางค์รัตน์อนุสรณ์) อาคารสิงห์ศรี ห้อง ป.6/1/2/3 19 ส.ค. 2556 09.00-12.00
3 129 การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลลำปาง(เขลางค์รัตน์อนุสรณ์) อาคารเจ้าวิเชียร ห้อง GSP 19 ส.ค. 2556 09.00-12.00
4 132 การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 โรงเรียนอนุบาลลำปาง(เขลางค์รัตน์อนุสรณ์) อาคารสิงห์ศรี ห้อง ป.3/ tablet MATH 19 ส.ค. 2556 09.00-12.00
5 133 การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลลำปาง(เขลางค์รัตน์อนุสรณ์) อาคารสิงห์ศรี ห้อง ป.5/MATH SCI 19 ส.ค. 2556 09.00-12.00

หมวดหมู่ : วิทยาศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 086 การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านปงสนุก อาคารเทคโนโอฬาร ห้อง วิทยาศาสตร์ 19 ส.ค. 2556 09.00-12.00
2 085 การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลลำปาง(เขลางค์รัตน์อนุสรณ์) อาคารเฉลิมพระเกียรติ ห้อง ป.4/2 19 ส.ค. 2556 09.00-12.00
3 090 การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านปงสนุก เกียรติเกริกไกร ห้อง 7101-7102 (ห้องป.2/3 - ป.2/4) 19 ส.ค. 2556 09.00-12.00
4 091 การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านปงสนุก เต็นท์แนวสน 19 ส.ค. 2556 09.00-12.00
5 093 การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านปงสนุก อาคารเกียรติเกริกไกร ห้อง 7103-7104 (ป.2/1-ป.2/2) 19 ส.ค. 2556 09.00-12.00
6 094 การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านปงสนุก เต็นท์แนวสน 19 ส.ค. 2556 09.00-12.00
7 095 การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์(Science Show) ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านปงสนุก อาคารเฉลิมพรเกียรติ ห้อง แจ่งหัวริน 19 ส.ค. 2556 13.00-16.00
8 096 การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลลำปาง(เขลางค์รัตน์อนุสรณ์) อาคารเฉลิมพระเกียรติ ห้องบุรีรัตน์ 19 ส.ค. 2556 13.00-16.00
9 099 การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านปงสนุก อาคารเกียรติเกริกไกร ห้อง 7203 ห้องป.2/5 19 ส.ค. 2556 09.00-12.00
10 100 การประะกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านปงสนุก เต็นท์แนวสน 19 ส.ค. 2556 09.00-12.00
11 174 การแข่งขันเครื่องร่อนกระดาษพับ ป.1-ป.3 โรงเรียนอนุบาลลำปาง(เขลางค์รัตน์อนุสรณ์) หอประชุมนรนันชัยชวลิต 19 ส.ค. 2556 09.00-12.00
12 181 การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนไกล ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลลำปาง(เขลางค์รัตน์อนุสรณ์) หอประชุมนรนันชันชวลิต 19 ส.ค. 2556 09.00-12.00
13 184 การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลลำปาง(เขลางค์รัตน์อนุสรณ์) หอประชุมนรนันชัยชวลิต 19 ส.ค. 2556 09.00-12.00
14 190 การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน (โดยติดล้อบินขึ้นจากพื้น) ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลลำปาง(เขลางค์รัตน์อนุสรณ์) หอประชุมนรนันชัยชวลิต 19 ส.ค. 2556 13.00-16.00
15 191 การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินไกล (โดยการปล่อยด้วยมือ) ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลลำปาง(เขลางค์รัตน์อนุสรณ์) หอประชุมนรนันชัยชวลิต 19 ส.ค. 2556 13.00-16.00

หมวดหมู่ : สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : สุขศึกษา และพลศึกษา

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 389 การแข่งขันแอโรบิก ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านปงสนุก สนามบาส 19 ส.ค. 2556 09.00-12.00
2 390 การแข่งขันแอโรบิก ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านปงสนุก สนามบาส 19 ส.ค. 2556 13.00-16.00
3 391 การประกวดโครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านปงสนุก เต็นท์อาคารเกียรติเกริกไกร 19 ส.ค. 2556 09.00-12.00
4 392 การประกวดโครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลลำปาง(เขลางค์รัตน์อนุสรณ์) อาคารเฉลิมพระเกียรติ ห้อง ประชุมบุรีรัตน์ 19 ส.ค. 2556 13.00-16.00
5 393 การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านปงสนุก อาคารเกียรติเกริกไกร ห้อง 7101-7102 (ห้องป.2/3 - ป.2/4) 19 ส.ค. 2556 13.00-16.00

หมวดหมู่ : ศิลปะ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 262 การแข่งขันรวม "ศิลป์สร้างสรรค์" ป.1-ป.3 โรงเรียนบ้านปงสนุก อาคารประสิทธิ์ศาสตร์ ห้อง 5305 (ป.3/5) 19 ส.ค. 2556 09.00-12.00
2 263 การแข่งขันรวม "ศิลป์สร้างสรรค์" ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านปงสนุก อาคารประสิทธิ์ศาสตร์ ห้อง 5304 (ป.4/1) 19 ส.ค. 2556 09.00-12.00
3 268 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 โรงเรียนบ้านปงสนุก อาคารประสิทธิ์ศาสตร์ ห้อง 5303 (ป.4/2) 19 ส.ค. 2556 09.00-12.00
4 269 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านปงสนุก อาคารประสิทธิ์ศาสตร์ ห้อง 5302 (ป.4/3) 19 ส.ค. 2556 09.00-12.00
5 307 การแข่งขันการสร้างภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 โรงเรียนบ้านปงสนุก อาคารประสิทธิ์ศาสตร์ ห้อง 5204-5205 (ป.3/2 - ป.3/3) 19 ส.ค. 2556 09.00-12.00
6 308 การแข่งขันการสร้างภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านปงสนุก อาคารประสิทธิ์ศาสตร์ ห้อง 5202 - 5203 (ป.1/6 - ป.1/5) 19 ส.ค. 2556 09.00-12.00
7 311 การแข่งขันประติมากรรมนูนต่ำ ป.1-ป.3 โรงเรียนบ้านปงสนุก อาคารประสิทธิ์ศาสตร์ ห้อง 5103 - 5104 19 ส.ค. 2556 09.00-12.00
8 312 ประติมากรรมนูนสูง ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านปงสนุก อาคารประสิทธิ์ศาสตร์ ห้อง 5202 - 5203 (ป.1/6 - ป.1/2) 19 ส.ค. 2556 09.00-12.00
9 314 การแข่งขันเดี่ยวระนาดเอก ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านปงสนุก อาคารเขมโกชิโนปถัมถ์ ห้อง สมุด 19 ส.ค. 2556 09.00-12.00
10 316 การแข่งขันเดี่ยวระนาดทุ้ม ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านปงสนุก อาคารเขมโกชิโนปถัมถ์ ห้อง สมุด 19 ส.ค. 2556 09.00-12.00
11 323 การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงใหญ่ ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านปงสนุก อาคารเขมโกชิโนปถัมถ์ ห้อง สมุด 19 ส.ค. 2556 09.00-12.00
12 325 การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงเล็ก ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านปงสนุก อาคารเขมโกชิโนปถัมถ์ ห้อง สมุด 19 ส.ค. 2556 09.00-12.00
13 327 การแข่งขันเดี่ยวซอด้วง ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านปงสนุก อาคารเขมโกชิโนปถัมถ์ ห้อง สมุด 19 ส.ค. 2556 09.00-12.00
14 329 การแข่งขันเดี่ยวซออู้ ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านปงสนุก อาคารเขมโกชิโนปถัมถ์ ห้อง สมุด 19 ส.ค. 2556 09.00-12.00
15 331 การแข่งขันเดี่ยวจะเข้ ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านปงสนุก อาคารเขมโกชิโนปถัมถ์ ห้อง สมุด 19 ส.ค. 2556 09.00-12.00
16 333 การแข่งขันเดี่ยวขิม ๗ หย่อง ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านปงสนุก อาคารเขมโกชิโนปถัมถ์ ห้อง สมุด 19 ส.ค. 2556 09.00-12.00
17 335 การแข่งขันเดี่ยวขลุ่ยเพียงออ ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านปงสนุก อาคารเขมโกชิโนปถัมถ์ ห้อง สมุด 19 ส.ค. 2556 09.00-12.00
18 337 การแข่งขันขับร้องเพลงไทย ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านปงสนุก อาคารเขมโกชิโนปถัมถ์ ห้อง สมุด 19 ส.ค. 2556 09.00-12.00
19 339 การแข่งขันการบรรเลงวงเครื่องสายวงเล็กผสมขิม ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านปงสนุก อาคารเขมโกชิโนปถัมถ์ ห้อง สมุด 19 ส.ค. 2556 10.00-12.00
20 341 การแข่งขันการบรรเลงวงปี่พาทย์ไม้นวมผสม เครื่องสายวงเล็ก ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านปงสนุก อาคารเขมโกชิโนปถัมถ์ ห้อง สมุด 19 ส.ค. 2556 09.00-12.00
21 343 การแข่งขันการบรรเลงวงปี่พาทย์ไม้แข็งเครื่องคู่ ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านปงสนุก อาคารเขมโกชิโนปถัมถ์ ห้อง สมุด 19 ส.ค. 2556 09.00-12.00
22 345 การแข่งขันการบรรเลงวงอังกะลุง ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านปงสนุก อาคารเขมโกชิโนปถัมถ์ ห้อง สมุด 19 ส.ค. 2556 10.00-12.00
23 352 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านปงสนุก หอประชุมใหญ่ 19 ส.ค. 2556 14.30-14.30
24 370 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง หญิง ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านปงสนุก หอประชุมใหญ่ 19 ส.ค. 2556 14.30-15.00
25 357 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านปงสนุก หอประชุมใหญ่ 19 ส.ค. 2556 10.30-11.00
26 360 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านปงสนุก หอประชุมใหญ่ 19 ส.ค. 2556 11.00-11.30
27 602 การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านปงสนุก หอประชุมใหญ่ 19 ส.ค. 2556 13.00-13.30
28 604 การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านปงสนุก หอประชุมใหญ่ 19 ส.ค. 2556 13.30-14.00
29 369 การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านปงสนุก หอประชุมใหญ่ 19 ส.ค. 2556 11.30-12.00
30 372 การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านปงสนุก หอประชุมใหญ่ 19 ส.ค. 2556 12.00-12.30
31 376 การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านปงสนุก หอประชุมใหญ่ 19 ส.ค. 2556 15.00-16.00
32 378 การแข่งขันระบำมาตรฐาน ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านปงสนุก หอประชุมใหญ่ 19 ส.ค. 2556 10.20-10.30
33 395 การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านปงสนุก หอประชุมใหญ่ 19 ส.ค. 2556 09.00-09.10
34 398 การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านปงสนุก หอประชุมใหญ่ 19 ส.ค. 2556 09.10-10.20

หมวดหมู่ : การงานอาชีพและเทคโนโลยี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 001 การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านปงสนุก อาคารเฉลิมพรเกียรติ ห้อง โถงอาคารเฉลิมพระเกียรติ 19 ส.ค. 2556 09.00-12.00
2 006 การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านปงสนุก เต็นท์แนวสน 19 ส.ค. 2556 09.00-12.00
3 003 การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านปงสนุก อาคารเฉลิมพรเกียรติ ห้อง โถงอาคารเฉลิมพระเกียรติ 19 ส.ค. 2556 09.00-12.00
4 004 การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านปงสนุก เต็นท์แนวสน 19 ส.ค. 2556 09.00-12.00
5 012 การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านปงสนุก อาคารประสิทธิ์ศาสตร์ ห้อง ห้องศรีบุญโยง 19 ส.ค. 2556 09.00-12.00
6 013 การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านปงสนุก เต็นท์แนวสน 19 ส.ค. 2556 09.00-12.00
7 018 การแข่งขันโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านปงสนุก เต็นท์หน้าอาคารเกียรติเกริกไกร ห้อง เต็นท์หน้าอาคารเกียรติเกริกไกร 19 ส.ค. 2556 13.00-16.00
8 022 การแข่งขันจัดสวนถาดแบบแห้ง ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านปงสนุก อาคารเฉลิมพรเกียรติ ห้อง โถงอาคารเฉลิมพระเกียรติ 19 ส.ค. 2556 13.00-16.00
9 019 การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านปงสนุก เต็นท์แนวสน 19 ส.ค. 2556 09.00-12.00
10 023 การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านปงสนุก เต็นท์แนวสน 19 ส.ค. 2556 09.00-12.00
11 027 การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านปงสนุก เต็นท์แนวสน 19 ส.ค. 2556 09.00-12.00
12 024 การใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านปงสนุก อาคารเทคโนโอฬาร ชั้น 2 ห้อง ห้องคอมพิวเตอร์ 2/1 19 ส.ค. 2556 09.00-12.00
13 026 การแข่งขันแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านปงสนุก เต็นท์หน้าอาคารเกียรติเกริกไกร ชั้น เต็นท์หน้าอาคารเกียรติเกริกไกร 19 ส.ค. 2556 13.00-16.00
14 033 การแข่งขันการทำขนมช่อม่วง ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านปงสนุก เต็นท์หน้าอาคารเกียรติเกริกไกร ชั้น เต็นท์หน้าอาคารเกียรติเกริกไกร 19 ส.ค. 2556 09.00-12.00
15 034 การแข่งขันการทำแกงมัสมั่น ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านปงสนุก เต็นท์แนวสน 19 ส.ค. 2556 09.00-12.00
16 048 การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทข้าว) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านปงสนุก เต็นท์หน้าอาคารเกียรติเกริกไกร ชั้น เต็นท์หน้าอาคารเกียรติเกริกไกร 19 ส.ค. 2556 09.00-12.00
17 050 การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทข้าว) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านปงสนุก 19 ส.ค. 2556 09.00-12.00
18 067 การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านปงสนุก อาคารเฉลิมพรเกียรติ ห้อง แจ่งหัวริน 19 ส.ค. 2556 09.00-12.00
19 068 การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านปงสนุก เต็นท์แนวสน 19 ส.ค. 2556 09.00-12.00
20 016 การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านปงสนุก อาคารเทคโนโอฬาร ชั้น 2 ห้อง ห้องคอมพิวเตอร์ 2 19 ส.ค. 2556 09.00-14.00
21 002 การวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 โรงเรียนบ้านปงสนุก อาคารเทคโนโอฬาร ชั้น 2 ห้อง ห้องคอมพิวเตอร์ 1 19 ส.ค. 2556 09.00-11.00
22 005 การสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 ห้องคอม 1-2 ห้อง สพป.ลำปาง เขต1 19 ส.ค. 2556 09.00-14.00
23 011 การออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 ห้องคอม 1-2 สพป.ลป. เขต1 19 ส.ค. 2556 13.00-16.00
24 017 การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 ห้องคอม 1-2 สพป.ลป. เขต1 19 ส.ค. 2556 13.00-16.00
25 021 การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 ห้องคอม 1-2 สพป.ลป. เขต1 19 ส.ค. 2556 09.00-12.00

หมวดหมู่ : ภาษาต่างประเทศ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 054 การแข่งขันการพูดภาษาอังกฤษ Impromptu Speech ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลลำปาง(เขลางค์รัตน์อนุสรณ์) อาคารนิธิสมบัติ ห้อง ป.4/5 19 ส.ค. 2556 09.00-12.00
2 057 การแข่งขันกิจกรรม Spelling Bee ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลลำปาง(เขลางค์รัตน์อนุสรณ์) อาคารนิธิสมบัติ ห้อง ป.5/1 19 ส.ค. 2556 09.00-12.00
3 059 การแข่งขันการเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลลำปาง(เขลางค์รัตน์อนุสรณ์) อาคารนิธิสมบัติ ห้อง ป.5/2 19 ส.ค. 2556 09.00-12.00
4 061 การแข่งขัน Multi Skills Competition ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลลำปาง(เขลางค์รัตน์อนุสรณ์) อาคารนิธิสมบัติ ห้อง ป.5/3 19 ส.ค. 2556 09.00-12.00
5 063 การแข่งขันการแสดงละครสั้นชวนหัว (Skit) ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลลำปาง(เขลางค์รัตน์อนุสรณ์) ห้องเฉลิมพระเกียรติ ห้องบุรีรัตน์ 19 ส.ค. 2556 09.00-12.00
6 065 การแข่งขันการพูดภาษาจีน ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลลำปาง(เขลางค์รัตน์อนุสรณ์) อาคารนิธิสมบัติ ห้อง ป.5/ipad 19 ส.ค. 2556 09.00-12.00
7 722 การแข่งขันการตอบปัญหา (ASEAN Quiz 2012) ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลลำปาง(เขลางค์รัตน์อนุสรณ์) อาคารนิธิสมบัติ ห้อง ป.5/ math1 19 ส.ค. 2556 09.00-12.00

หมวดหมู่ : กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 010 การแข่งขันการผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 โรงเรียนบ้านปงสนุก ค่ายลูกเสือ 19 ส.ค. 2556 09.00-12.00
2 051 การแข่งขันการใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านปงสนุก ค่ายลูกเสือ 19 ส.ค. 2556 09.00-12.00
3 071 การแข่งขันกิจกรรมสภานักเรียน ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านปงสนุก อาคารก่อแก้วกำเนิด ห้อง ศิลปะ 19 ส.ค. 2556 13.00-16.00
4 102 การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านปงสนุก อาคารเฉลิมพระเกียรติ ห้อง 8308 (เด็กเพชร) 19 ส.ค. 2556 09.00-16.00
5 103 การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลลำปาง(เขลางค์รัตน์อนุสรณ์) อาคารนิธิสมบัติ ห้อง ป.5/ Sci 1-2 19 ส.ค. 2556 09.00-16.00
6 708 การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลลำปาง(เขลางค์รัตน์อนุสรณ์) อาคารเฉลิมพระเกียรติ ห้อง 8203 (ป.5/3) 19 ส.ค. 2556 09.00-12.00
7 709 การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลลำปาง(เขลางค์รัตน์อนุสรณ์) อาคารนิธิสมบัติ ห้อง ป.5/ Sci 1-2 19 ส.ค. 2556 09.00-12.00
8 513 การแข่งขัน Cross word ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลลำปาง(เขลางค์รัตน์อนุสรณ์) อาคารสิงห์ศรี ห้อง ป.6/4 19 ส.ค. 2556 09.00-12.00
9 514 การแข่งขัน A Math ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลลำปาง(เขลางค์รัตน์อนุสรณ์) อาคารสิงห์ศรี ห้อง ป.6/5 19 ส.ค. 2556 09.00-12.00
10 512 การแข่งขันคำคม ป.1-ป.6 โรงเรียนอนุบาลลำปาง(เขลางค์รัตน์อนุสรณ์) อาคารเฉลิมพระเกียรติ ห้อง 8203 (ป.5/1) 19 ส.ค. 2556 09.00-16.00
11 515 การแข่งขันคำคม ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลลำปาง(เขลางค์รัตน์อนุสรณ์) อาคารสิงห์ศรี 19 ส.ค. 2556 09.00-12.00
12 516 การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลลำปาง(เขลางค์รัตน์อนุสรณ์) อาคารสิงห์ศรี ห้อง ป.6/math 19 ส.ค. 2556 09.00-12.00
13 718 การประกวดมาร์ชชิ่งความดี เพื่อสร้างความดีพื้นฐานสากล 5 ประการ ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านปงสนุก สนามฟุตบอล 19 ส.ค. 2556 09.00-16.00

หมวดหมู่ : ปฐมวัย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 701 การเล่านิทานประกอบสื่อ ปฐมวัย โรงเรียนอนุบาลลำปาง(เขลางค์รัตน์อนุสรณ์) อาคารอนุบาล 19 ส.ค. 2556 09.00-12.00
2 702 การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย โรงเรียนอนุบาลลำปาง(เขลางค์รัตน์อนุสรณ์) อาคารอนุบาล 19 ส.ค. 2556 09.00-12.00
3 703 การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย โรงเรียนอนุบาลลำปาง(เขลางค์รัตน์อนุสรณ์) อาคารอนุบาล 19 ส.ค. 2556 09.00-12.00

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - คณิตศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - สุขศึกษา และพลศึกษา

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - ศิลปะ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

ติดต่อผู้ดูแลระบบได้ที่ นายอนันต์ สิงห์โตทอง กลุ่มนิเทศติดตามและประเมินผลการจัดการศึกษา
สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาลำปาง เขต1 Tel.054-335068-9 Fax. 054-335065

Copyright © 2012 Sillapa.net All rights reserved. [ทีมพัฒนา]