หน้าหลัก | ผลการแข่งขัน | ผลการลงทะเบียน

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 63 ประจำปีการศึกษา 2556 ระดับเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาแม่ฮ่องสอน เขต 2
ณ สำนักงานเขตพื้้นที่การศึกษาประถมศึกษาแม่ฮ่องสอน เขต 2
ระหว่าง วันที่ 6 - 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556

[ ทั้งหมด   6 พ.ย. 2556   7 พ.ย. 2556   8 พ.ย. 2556   ]

สรุปรายการแข่งขันวันที่ 7 พ.ย. 2556

หมวดหมู่ : ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : คณิตศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 122 การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 โรงเรียนทองสวัสดิ์วิทยาคาร อาคารหน้าเสาธง (Zone I) ชั้น 1 ห้อง 1 7 พ.ย. 2556 09.00-12.00
2 123 การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 โรงเรียนทองสวัสดิ์วิทยาคาร อาคารหน้าเสาธง (Zone I) ชั้น 1 ห้อง 2 7 พ.ย. 2556 09.00-12.00
3 124 การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนทองสวัสดิ์วิทยาคาร อาคารหน้าเสาธง (Zone I) ชั้น 1 ห้อง 3 7 พ.ย. 2556 09.00-12.00
4 132 การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 โรงเรียนทองสวัสดิ์วิทยาคาร อาคารหน้าเสาธง (Zone I) ชั้น 1 ห้อง 1 7 พ.ย. 2556 13.00-16.00
5 133 การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 โรงเรียนทองสวัสดิ์วิทยาคาร อาคารหน้าเสาธง (Zone I) ชั้น 1 ห้อง 2 7 พ.ย. 2556 13.00-16.00
6 134 การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 โรงเรียนทองสวัสดิ์วิทยาคาร อาคารหน้าเสาธง (Zone I) ชั้น 1 ห้อง 3 7 พ.ย. 2556 13.00-16.00

หมวดหมู่ : วิทยาศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 086 การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 โรงเรียนทองสวัสดิ์วิทยาคาร อาคารไม้ ชั้น 1 ห้อง 6-7 7 พ.ย. 2556 09.00-16.30
2 085 การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนทองสวัสดิ์วิทยาคาร อาคารไม้ ชั้น 1 ห้อง 8 7 พ.ย. 2556 09.00-16.30
3 090 การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ป.4-ป.6 โรงเรียนทองสวัสดิ์วิทยาคาร อาคารไม้ ชั้น 1 ห้อง 9-10 7 พ.ย. 2556 09.00-16.30
4 091 การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.1-ม.3 โรงเรียนทองสวัสดิ์วิทยาคาร อาคารไม้ ชั้น 2 ห้อง 1-2 7 พ.ย. 2556 09.00-16.30
5 093 การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 โรงเรียนทองสวัสดิ์วิทยาคาร อาคารไม้ ห้อง เต็นท์ที่ 24-25 หน้าอาคารไม้ 7 พ.ย. 2556 09.00-16.30
6 094 การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 โรงเรียนทองสวัสดิ์วิทยาคาร อาคารไม้ ห้อง เต็นท์ที่ 23 หน้าอาคารไม้ 7 พ.ย. 2556 09.00-16.30
7 099 การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 โรงเรียนทองสวัสดิ์วิทยาคาร อาคารไม้ ห้อง เต็นท์ที่ 22 หน้าอาคารไม้ 7 พ.ย. 2556 09.00-16.30
8 100 การประะกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนทองสวัสดิ์วิทยาคาร อาคารไม้ ห้อง เต็นท์ที่ 21 หน้าอาคารไม้ 7 พ.ย. 2556 09.00-16.30

หมวดหมู่ : สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : สุขศึกษา และพลศึกษา

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 391 การประกวดโครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 โรงเรียนทองสวัสดิ์วิทยาคาร อาคารไม้ (เต๊นท์) 7 พ.ย. 2556 08.30-16.30
2 392 การประกวดโครงงานสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 โรงเรียนทองสวัสดิ์วิทยาคาร อาคารไม้ (เต๊นท์) 7 พ.ย. 2556 08.30-16.30

หมวดหมู่ : ศิลปะ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 357 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 โรงเรียนทองสวัสดิ์วิทยาคาร อาคารเอนกประสงค์ 7 พ.ย. 2556
ลำดับที่ 1 - 6
09.00-16.00
2 360 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 โรงเรียนทองสวัสดิ์วิทยาคาร อาคารเอนกประสงค์ 7 พ.ย. 2556
ลำดับที่ 1 - 6
09.00-16.00
3 364 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 โรงเรียนทองสวัสดิ์วิทยาคาร อาคารเอนกประสงค์ 7 พ.ย. 2556
ลำดับที่ 1 - 3
09.00-16.00
4 368 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 โรงเรียนทองสวัสดิ์วิทยาคาร อาคารเอนกประสงค์ 7 พ.ย. 2556
ลำดับที่ 1 - 3
09.00-16.00
5 376 การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านจอมแจ้งมิตรภาพที่ 193 7 พ.ย. 2556
ลำดับที่ 1 - 6
09.00-12.00
6 377 การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านจอมแจ้งมิตรภาพที่ 193 7 พ.ย. 2556
ลำดับที่ 1 - 3
09.00-12.00
7 378 การแข่งขันระบำมาตรฐาน ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านจอมแจ้งมิตรภาพที่ 193 7 พ.ย. 2556
ลำดับที่ 1 - 6
09.00-12.00
8 395 การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านจอมแจ้งมิตรภาพที่ 193 7 พ.ย. 2556
ลำดับที่ 1 - 6
13.00-16.00
9 398 การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านจอมแจ้งมิตรภาพที่ 193 7 พ.ย. 2556
ลำดับที่ 1 - 6
13.00-16.00
10 399 การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านจอมแจ้งมิตรภาพที่ 193 7 พ.ย. 2556
ลำดับที่ 1 - 3
13.00-16.00

หมวดหมู่ : การงานอาชีพและเทคโนโลยี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 006 การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 สพป.แม่ฮ่องสอน เขต 2 Zone C (โรงจอดรถ ) 7 พ.ย. 2556 09.00-12.00
2 004 การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 สพป.แม่ฮ่องสอน เขต 2 Zone C (เต้นท์หน้าโรงจอดรถ) 7 พ.ย. 2556 09.00-12.00
3 013 การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 สพป.แม่ฮ่องสอน เขต 2 Zone B (เต้นท์หน้าเสาธง) 7 พ.ย. 2556 09.00-12.00
4 019 การแข่งขันโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 สพป.แม่ฮ่องสอน เขต 2 Zone D (ประตูข้างที่ว่าการอำเภอ) 7 พ.ย. 2556 09.00-12.00
5 023 การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 สพป.แม่ฮ่องสอน เขต 2 Zone C (เต้นท์หน้าโรงจอดรถ) และ ในโรงจอดรถ 7 พ.ย. 2556 13.00-15.00
6 027 การแข่งขันแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 สพป.แม่ฮ่องสอน เขต 2 Zone B (เต้นท์หน้าเสาธง) 7 พ.ย. 2556 09.00-12.00
7 034 การแข่งขันการทำแกงมัสมั่น ม.1-ม.3 สพป.แม่ฮ่องสอน เขต 2 Zone B (เต้นท์หน้าเสาธง) 7 พ.ย. 2556 13.00-16.00
8 050 การแข่งขันทำอาหารคาวจานเดียว (ประเภทข้าว) และอาหารหวาน (ขนมไทย) ม.1-ม.3 สพป.แม่ฮ่องสอน เขต 2 Zone B (เต้นท์หน้าเสาธง) 7 พ.ย. 2556 13.00-16.00
9 068 การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 สพป.แม่ฮ่องสอน เขต 2 Zone B (เต้นท์หน้าเสาธง) 7 พ.ย. 2556 09.00-12.00
10 016 การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 สพป.แม่ฮ่องสอน เขต 2 Zone A (ศูนย์ฯ ICT) ชั้น 1 ห้อง คอมพิวเตอร์ 7 พ.ย. 2556 09.00-14.00
11 020 การสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 โรงเรียนทองสวัสดิ์วิทยาคาร Zone I (อาคารหน้าเสาธง) ชั้น 1 ห้อง คอมพิวเตอร์ 1 7 พ.ย. 2556 09.00-12.00
12 044 การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.1-ม.3 สพป.แม่ฮ่องสอน เขต 2 Zone A (ศูนย์ฯ ICT) ชั้น 1 ห้อง คอมพิวเตอร์ 7 พ.ย. 2556 09.00-12.00
13 005 การสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 สพป.แม่ฮ่องสอน เขต 2 Zone A (ศูนย์ฯ ICT) ชั้น 1 ห้อง คอมพิวเตอร์ 7 พ.ย. 2556 09.00-14.00
14 017 การสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 สพป.แม่ฮ่องสอน เขต 2 Zone A (ศูนย์ฯ ICT) ชั้น 1 ห้อง คอมพิวเตอร์ 7 พ.ย. 2556 09.00-14.00

หมวดหมู่ : ภาษาต่างประเทศ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 010 การแข่งขันการผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 สนามโรงเรียนไทยรัฐวิทยา 33 (ทุ่งพร้าว) 7 พ.ย. 2556
ลำดับที่ 1 - 3
09.00-12.00
2 051 การแข่งขันการใช้เข็มทิศและการคาดคะเน ป.4-ป.6 สนามโรงเรียนไทยรัฐวิทยา 33 (ทุ่งพร้าว) 7 พ.ย. 2556
ลำดับที่ 4 - 6
13.00-16.00
3 062 การแข่งขันการจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านไร่วิทยา สนาม 7 พ.ย. 2556
ลำดับที่ 1 - 3
09.00-16.00
4 071 การแข่งขันกิจกรรมสภานักเรียน ป.1-ป.6 สพป.แม่ฮ่องสอน เขต 2 ห้องสาละวิน 7 พ.ย. 2556
ลำดับที่ 1 - 6
09.00-12.00
5 070 การแข่งขันกิจกรรมสภานักเรียน ม.1-ม.3 สพป.แม่ฮ่องสอน เขต 2 ห้องสาละวิน 7 พ.ย. 2556
ลำดับที่ 1 - 3
09.00-12.00
6 102 การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 สพป.แม่ฮ่องสอน เขต 2 ห้องบัวตอง 7 พ.ย. 2556
ลำดับที่ 4 - 6
09.00-16.00
7 708 การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ป.4-ป.6 สพป.แม่ฮ่องสอน เขต 2 ห้องสาละวิน 7 พ.ย. 2556
ลำดับที่ 4 - 6
13.00-16.00
8 709 การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ม.1-ม.3 สพป.แม่ฮ่องสอน เขต 2 ห้องสาละวิน 7 พ.ย. 2556
ลำดับที่ 1 - 3
13.00-16.00

หมวดหมู่ : ปฐมวัย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 084 การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 33 7 พ.ย. 2556 09.00-12.00
2 080 การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 33 7 พ.ย. 2556 09.00-12.00
3 104 การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 33 7 พ.ย. 2556 09.00-12.00
4 101 การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ไม่กำหนดช่วงชั้น โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 33 7 พ.ย. 2556 09.00-12.00
5 108 การแข่งขันการจัดทำหนังสือเล่มเล็ก ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.4-ป.6 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 33 7 พ.ย. 2556 09.00-16.00

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - คณิตศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 118 การแข่งขันศาสตร์คณิตในชีวิตประจำวัน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 33 7 พ.ย. 2556 09.00-12.00

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 135 การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 33 7 พ.ย. 2556 09.00-12.00
2 128 การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 33 7 พ.ย. 2556 09.00-12.00

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - สุขศึกษา และพลศึกษา

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - ศิลปะ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 236 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 33 7 พ.ย. 2556 09.00-12.00
2 239 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 33 7 พ.ย. 2556 09.00-12.00
3 241 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 33 7 พ.ย. 2556 09.00-12.00
4 266 การประกวดรำไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านจอมแจ้งมิตรภาพที่ 193 หอประชุม 7 พ.ย. 2556 09.00-16.00
5 287 การแข่งขันการเต้นหางเครื่องประกอบเพลง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 33 7 พ.ย. 2556 09.00-12.00

หมวดหมู่ : เรียนร่วม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 162 การแข่งขันการทำอาหาร ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 33 7 พ.ย. 2556 09.00-12.00
2 171 การแข่งขันการประดิษฐ์งานใบตองประเภทบายศรีปากชาม ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 33 7 พ.ย. 2556 09.00-12.00
3 177 การแข่งขันการประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 33 7 พ.ย. 2556 09.00-12.00
4 185 การแข่งขันการประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 33 7 พ.ย. 2556 09.00-12.00
5 182 การแข่งขันการประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 33 7 พ.ย. 2556 09.00-12.00
6 213 การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 33 7 พ.ย. 2556 09.00-12.00
7 214 การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนออทิสติก ไม่กำหนดช่วงชั้น โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 33 7 พ.ย. 2556 09.00-12.00
8 226 การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น สพป.แม่ฮ่องสอน เขต 2 zone C (โรงจอดรถ) 7 พ.ย. 2556 09.00-12.00
9 224 การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น สพป.แม่ฮ่องสอน เขต 2 zone C (โรงจอดรถ) 7 พ.ย. 2556 09.00-12.00
10 231 การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น สพป.แม่ฮ่องสอน เขต 2 zone C (โรงจอดรถ) 7 พ.ย. 2556 09.00-12.00

ติดต่อผู้ดูแลระบบ
นายสมคิด ศรีธร
ตำแหน่งศึกษานิเทศก์ชำนาญการ สพป.แม่ฮ่องสอน เขต 2
Tel : 080-1225455 Email : somkid171@gmail.com
Copyright © 2012 Sillapa.net All rights reserved. [ทีมพัฒนา]